Leave Your Message

Menene tsantsar shilajit ke yi?

2024-09-05

MeneneIs Shilajit Cire?

Shilajit tsantsa an samo shi ne daga shukar shilajit mai tsafta kuma ana sarrafa shi ta hanyar fasahar cirewar kimiyya don riƙe ainihin tsarkakakken kayan sa.

Shilajit wani abu ne mai ɗanko kamar ɗanko wanda ke kama da launi daga launin ruwan kasa zuwa launin ruwan kasa mai duhu-baki. Cakuda ne na ma'adanai da aka saba amfani da shi a Ayurveda kuma yana da babban aikin nazarin halittu na fulvic acid.

Shilajit wani hazo ne daga duwatsun dutse daban-daban. Ana samar da shi ne a Indiya, Rasha, Pakistan da China. Yana da na kowa daga Mayu zuwa Yuli. Kuma ya fito galibi daga tsaunin Himalayas da tsaunin Kush na Hindu. Shilajit shine cakuda kayan shuka da ma'adinai. Nazarin ya nuna cewa yana samuwa ne a lokacin da aka matsa kayan shuka tsakanin duwatsu masu nauyi. Wannan sinadari yakan girma akan bangon dutsen tudu na rana a tsayin tsayin mita 1,000 zuwa 5,000 sama da matakin teku. Samuwar sa abu ne mai ban mamaki kawai. Nazarin ya kuma gano cewa shilajit na iya samuwa a cikin guraben duwatsu masu raɗaɗi waɗanda ke da wadatar halitta ta halitta.

Shilajit tsantsa (fulvic acid) an yi imanin yana da fa'idodi da yawa kamar antioxidant, anti-inflammatory, inganta rigakafi, da kariyar lafiyar zuciya.

An tabbatar da cewa Fulvic acid yana dauke da high quality-electrolytes, wanda zai iya ƙara jiki don samar da makamashi ga kwayoyin halitta da kuma kula da ma'auni mai mahimmanci na lantarki; a gefe guda kuma, yana haɓaka metabolism na sel masu rai. Yana taimakawa da haɓaka halayen enzymes na ɗan adam, daidaitawar tsarin hormones da amfani da bitamin. Fulvic acid yana jigilar abubuwan gina jiki zuwa cikin sel kuma yana ƙara yawan iskar oxygen a cikin jini. Daga cikin abubuwan gina jiki da abubuwan da aka narkar da su, fulvic acid yana da ƙarfi sosai, yana barin ƙwayoyin fulvic acid guda ɗaya ya ɗauki ma'adanai 70 ko sama da haka da gano abubuwan cikin sel.

Fulvic acid yana sa membranes tantanin halitta ya zama mai lalacewa. Don haka, abubuwan gina jiki na iya shiga cikin sel cikin sauƙi kuma sharar gida na iya barin sel cikin sauƙi. Ɗaya daga cikin mafi kyawun fa'idodin ma'adanai na fulvic acid shine sha, wanda ya zarce kariyar kwamfutar hannu ta gargajiya. Kamar kowane abinci mai gina jiki ko kari, hanyar da jiki zai iya amfana shine sha, kuma fulvic acid yana haɓaka wannan tsari. Fulvic acid yana ƙara yawan iskar oxygen kuma yana rage acidity. Fulvic acid yana shiga cikin jiki a matsayin alkaline mai rauni kuma zai iya lalata acid a cikin ruwan jiki da sauri, inganta ma'aunin acid-base a cikin jiki, kuma yana taimakawa wajen kara yawan iskar oxygen a cikin jini. Hypoxia shine babban dalilin acidity. An danganta yawan acidity na jiki da kusan kowace cuta mai lalacewa, da suka haɗa da osteoporosis, amosanin gabbai, duwatsun koda, ruɓar haƙori, matsalar barci, damuwa, da ƙari.

MeneneShinTheAyyukaNaShilajit Cire?

1.Taimakawa rage damuwa da amsa damuwa

Ga yawancin mutane, fuskantar matsaloli daban-daban a rayuwa da aiki ƙwarewa ce ta gama gari. Daga rashin lafiyar kwakwalwa zuwa cututtukan zuciya, yawancin cututtukan da ke da alaƙa da lafiya na iya kasancewa da alaƙa da damuwa na yau da kullun ko na dogon lokaci. Shilajit na iya taimakawa wajen kawar da danniya da rage kumburi a cikin jiki. Shilajit yana da ƙarfi mai ƙarfi kuma yana iya haɓaka matakin sauran abubuwan da ake samarwa a jiki, kamar catalase.

2.Taimakawa shakatawa

Shilajit yana taimakawa tare da gajiya. Wani binciken dabba wanda ya shafi samfurin bera na ciwo mai gajiya (CFS) ya gano cewa kari tare da shilajit na makonni 3 na iya yin tasiri. Har ila yau, binciken ya gano cewa haɓakawa da shilajit na iya taimakawa wajen rage alamun damuwa da za su iya haɗuwa da ciwo na gajiya mai tsanani.

3.Taimakawa inganta aikin wasanni

Shilajit yana taimakawa wajen tsayayya da gajiya dangane da wasan motsa jiki. A cikin binciken daya, 63 samari masu shekaru 21 zuwa 23 da ke aiki sun sami ƙarancin gajiya yayin motsa jiki kuma sun inganta aikinsu a cikin horon ƙarfi bayan ƙarawa da shilajit. An raba batutuwa zuwa rukuni waɗanda suka ɗauki kari na shilajit da ƙungiyar placebo. Bayan makonni 8, ƙungiyar da ta ɗauki kayan abinci na shilajit sun fi rage alamun gajiya idan aka kwatanta da ƙungiyar placebo.

4.Taimaka tare da gyara rauni

Bincike ya nuna cewa shilajit na iya taimakawa wajen hanzarta aikin gyaran raunuka. Wani binciken bututun gwaji ya gano cewa shilajit na iya sa raunuka su warke da sauri. Har ila yau, binciken ya gano cewa wannan abin mamaki mai gamsarwa zai iya rage ƙwayar cutar da ke hade da raunuka.

A cikin wani bazuwar, makafi biyu, gwajin sarrafa wuribo, an yi nazarin shilajit don yuwuwar tasirinsa wajen magance karaya. Binciken ya biyo bayan batutuwa 160 masu shekaru 18-60 daga asibitoci daban-daban guda uku waɗanda aka gano da raunin tibia. An raba batutuwa zuwa rukuni biyu kuma sun ɗauki ko dai shilajit kari ko placebo na kwanaki 28. Binciken ya kimanta gwajin X-ray kuma ya gano cewa adadin farfadowa ya kasance kwanaki 24 cikin sauri a cikin rukunin da ke shan ƙarin shilajit idan aka kwatanta da rukunin placebo.

Menene Application OfShilajit Cire?

Filin samfuran kiwon lafiya:A Nepal da arewacin Indiya, shilajit shine babban abinci a cikin abinci, kuma mutane sukan yi amfani da shi don amfanin lafiyarsa. Amfanin gargajiya na yau da kullun sun haɗa da taimakon narkewar abinci, tallafawa lafiyar tsarin yoyon fitsari, maganin farfaɗiya, kawar da mashako na yau da kullun, da yaƙi da anemia. Bugu da ƙari, kaddarorin sa na adaptogenic suna taimakawa rage damuwa da haɓaka makamashi. Masu aikin Ayurvedic suna amfani da shi don magance ciwon sukari, cututtukan gallbladder, duwatsun koda, cututtukan jijiyoyin jiki, rashin haila, da sauransu.

Filin farar fata:Shilajit tsantsa yana da kyakkyawan tasiri a cikin hana ayyukan tyrosinase, yana iya rage samar da melanin, kuma yana da kyakkyawan sakamako na fata. Saboda haka, ana amfani da shi don shirya ruwan shafan ruwan fari. Wannan samfurin na iya rage samar da melanin kuma yana da kyakkyawan sakamako na fari. Har ila yau yana da kyakkyawan sakamako mai laushi kuma ba shi da wani tasiri a jikin mutum.

Filin abinci:Ƙara tsantsar shilajit zuwa kayan da aka toya kamar burodi da waina na iya inganta ɗanɗanonsu da ɗanɗanonsu sosai. Hakazalika, cirewar shilajit shima yana da tasiri mai kyau, wanda zai iya sa kayan gasa su yi laushi da laushi, kuma su tsawaita rayuwarsu. A cikin kayan kiwo, ko madara, yogurt ko ice cream, ana iya ƙara tsantsar shilajit don haɓaka ɗanɗano da ƙimar sinadirai.